Giỏ hàng

Acetylcystein 200Mg Imexpharm 30 Gói X 2G

Thương hiệu: Khác
|
0₫

Acetylcystein 200Mg Imexpharm 30 Gói X 2GAcetylcystein 200Mg 30 gói -tiêu nhày trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy.

Số lượng

Thành phần của ‘Acetylcystein 200Mg’
Dược chất chính:  Mỗi gói 2g chứa: Acetylcystein 200 mg
Loại thuốc: Thuốc tác dụng trên đường hô hấp
Dạng thuốc, hàm lượng: Hộp 30 gói x 2g thuốc bột pha hỗn dịch uống
Công dụng của ‘Acetylcystein 200Mg’
Tiêu nhày trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy.

Liều dùng của ‘Acetylcystein 200Mg’
Cách dùng

Thuốc dùng đường uống

Liều dùng

- Tiêu nhày: 
+ Người lớn & trẻ > 14 tuổi: 1 viên x 2 - 3 lần/ngày. 
+ Trẻ 6 - 14 tuổi: 1 viên x 2 lần/ngày hay nửa viên x 3 lần/ngày. 
+ Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa viên x 2 - 3 lần/ngày. 
- Tăng tiết dịch nhày: 
+ Trẻ > 6 tuổi: 1 viên x 3 lần/ngày. 
+ Trẻ 2 - 5 tuổi: nửa viên x 4 lần/ngày.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp khẩn cấp, hãy gọi ngay cho Trung tâm cấp cứu 115 hoặc đến trạm Y tế địa phương gần nhất.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác dụng phụ của ‘Acetylcystein 200Mg’
Rất hiếm: rối loạn tiêu hóa, viêm miệng, ù tai.

Lưu ý của ‘Acetylcystein 200Mg’
Thận trọng khi sử dụng

Phụ nữ có thai & cho con bú

Tương tác thuốc

Nitroglycerin. Tetracycline, thuốc trị ho

Quy cách
Hộp 30 gói
Nhà sản xuất
IMEXPHARM
Nước sản xuất
VIET NAM

Thông tin liên hệ
Quầy Thuốc Bà Ty cam kết nỗ lực hết mình nhằm cung cấp sản phẩm và dịch vụ đúng với những giá trị mà khách hàng mong đợi.
Địa chỉ: 77A, Đường 3, Phù Lỗ, Sóc Sơn, Hà Nội
Số điện thoại: 0912312120
Email: quaythuocbaty@gmail.com

Acetylcystein 200Mg Imexpharm 30 Gói X 2G

0₫

Sản phẩm đã xem

0₫ 0₫
Facebook Google+ Top